Bác sỹ Nguyễn Quang Hòe - Giám đốc Bệnh viện Đa khoa huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) cho biết, bé trai bị bỏ rơi tại Khoa Sản hôm 9/6 hiện nay đã có người nhận chăm sóc.
Hội Giáo dục chăm sóc sức khỏe (CSSK) cộng đồng Việt Nam cùng 100 lương y trong cả nước vừa tổ chức khám, cấp thuốc miễn phí, trao quà cho các bệnh nhân, người khuyết tật có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh).
Mùa lễ hội năm 2017 đang thu hút hàng chục ngàn lượt du khách về hành hương, tham quan, vãn cảnh tại các đền, chùa, khu di tích. Để đảm bảo ANTT, an toàn tuyệt đối cho du khách và bảo vệ các khu di tích, chính quyền các địa phương, lực lượng công an, ban quản lý các di tích đã có sự tập trung vào cuộc cao.