Liên quan đến việc để người dân xây dựng công trình trái phép trên đất nông nghiệp, 2 lãnh đạo xã Xuân Liên (Nghi Xuân – Hà Tĩnh) đều chịu hình thức kỷ luật cảnh cáo.
Tại hội nghị giao ban công tác xây dựng Đảng 5 tháng đầu năm của Huyện ủy Nghi Xuân (Hà Tĩnh) với đội ngũ cán bộ cốt cán và bí thư đảng bộ các xã, thị trấn trên địa bàn chiều 15/5, các đại biểu thẳng thắn chỉ ra những tồn tại hạn chế, nhất là vai trò lãnh đạo của một số cấp ủy chi bộ còn yếu, tinh thần đoàn kết ở một số địa phương chưa cao.