Theo báo cáo nhanh của Văn phòng BCH PCLB huyện Hương Khê, mưa lớn từ 21h tối 31/10 đến sáng nay đã làm 14 xã với khoảng trên 1.200 hộ bị ngập, trong đó, hàng trăm hộ bị ngập từ 1-1,5m. Người dân Hương Khê lại đang “oằn mình” chống lũ.
Chương trình do Ban Thời sự Đài Truyền hình Việt Nam phối hợp với tỉnh Hà Tĩnh tổ chức tại xã Phương Mỹ, huyện Hương Khê sẽ phát sóng trực tiếp từ 20h10" trên kênh truyền hình quốc gia khu vực miền Trung - Tây Nguyên (VTV8).