Nhiệm kỳ 2024 - 2029, Mặt trận Tổ quốc xã Thọ Điền (Vũ Quang, Hà Tĩnh) tiếp tục khẳng định vai trò, vị thế của tổ chức mặt trận, góp phần thực hiện nhiệm vụ chính trị tại địa phương.
Tính đến thời điểm hiện tại, Lộc Hà (Hà Tĩnh) là địa phương đầu tiên trong toàn tỉnh hoàn thành 13/13 đại hội MTTQ cấp xã, sớm hơn rất nhiều so với kế hoạch huyện, tỉnh đề ra. Đây cũng là đơn vị được UBMTTQ tỉnh chọn tổ chức làm điểm đại hội MTTQ cấp huyện ngay trong tháng 2/2019.