Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, văn kiện là tài liệu quan trọng, cần phát huy trí tuệ tập thể, xây dựng kịp tiến độ, đảm bảo chất lượng.
Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 diễn ra trong 3 ngày (14 - 16/10) đã thành công tốt đẹp. Báo Hà Tĩnh điểm lại những hình ảnh đáng chú ý tại đại hội.
Ngay sau khi kết thúc phiên làm việc chiều 15/10 của Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh Hà Tĩnh khóa XIX, nhiệm kỳ 2020 - 2025, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh với 53 đồng chí Ủy viên khóa mới đã tiến hành hội nghị lần thứ nhất.
38.477 ý kiến của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp Nhân dân Hà Tĩnh đóng góp vào dự thảo các văn kiện trình Đại hội XIII của Đảng thể hiện tâm huyết, trách nhiệm cao đối với Đảng và sự nghiệp xây dựng đất nước trong giai đoạn hiện nay.
Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 khai mạc lúc 7h30’ sáng nay (15/10) tại Trung tâm Văn hóa - ĐIện ảnh (TP Hà Tĩnh). Đại hội vinh dự đón đồng chí Phạm Minh Chính - Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng ban Tổ chức Trung ương về dự và phát biểu chỉ đạo.
5 năm qua, trong bối cảnh gặp nhiều khó khăn, thách thức, nhưng các cấp ủy, chính quyền và hệ thống chính trị toàn tỉnh đã nỗ lực phấn đấu, kiên trì thực hiện các mục tiêu, chỉ tiêu và đạt những kết quả quan trọng trên các lĩnh vực. Đó là nền tảng, động lực để Hà Tĩnh thi đua phát triển nhanh và bền vững trong những năm tới. Báo Hà Tĩnh điểm 10 dấu ấn nhiệm kỳ 2015 - 2020.
Theo thông báo mới nhất từ Tỉnh ủy Hà Tĩnh, do tình hình thời tiết diễn biến phức tạp, Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 sẽ diễn ra trong 3 ngày thay vì 4 ngày như trước.
Những ngày này, trên các công trường, nhà máy đang sôi nổi triển khai nhiều hoạt động thi đua chào mừng Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX, tiến tới Đại hội toàn quốc lần thứ XIII của Đảng. Đây là những việc làm có ý nghĩa thiết thực, góp phần quan trọng vào sự phát triển KT-XH ở địa phương.
Chào mừng đại hội Đảng các cấp, trên địa bàn huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) đã, đang có nhiều công trình được hoàn thành, tạo không khí thi đua sôi nổi trong toàn Đảng, toàn dân.