Làm công tác mặt trận ở xã biên giới Sơn Kim 1 (Hương Sơn) nhiều năm qua, Nguyễn Thị Hằng Ngoan - nữ cán bộ trẻ sinh năm 1983 luôn say mê cống hiến và mang về nhiều thành quả.
Nhân dịp năm mới 2017, Chủ tịch nước Trần Đại Quang đã chia sẻ với báo chí những đánh giá về thành tựu trong công cuộc phát triển kinh tế - xã hội, hội nhập quốc tế, nhận định về những vận hội và thách thức đối với đất nước và dân tộc.