Khoảng 15 tấn tôm của các hộ nông dân thuộc HTX Nuôi trồng thủy sản Hạ Voọc, xã Hộ Độ (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã đến kỳ thu hoạch nhưng do ảnh hưởng dịch Covid-19 không xuất bán được, khiến người dân rất lo lắng.
Để người dân vùng bị phong tỏa do dịch ở xã Việt Tiến và Tượng Sơn (Thạch Hà, Hà Tĩnh) yên tâm khi vào vụ thu hoạch nông sản, chính quyền và người dân các địa phương đang chung tay hỗ trợ bà con.
Hơn 1.500 cán bộ, giáo viên, học sinh và phụ huynh Trường Hội nhập Quốc tế iSchool Hà Tĩnh vừa tổ chức hoạt động chung tay "giải cứu" nông sản và thực hiện chương trình “Cùng Báo Tuổi trẻ góp vắc-xin Covid-19”.
Mặc dù chất lượng ngon, giá rẻ, song khoai lang Hoàng Long của người dân xã Kỳ Phong, huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) vẫn khá ế ẩm do ảnh hưởng của dịch Covid-19...