Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Hà Tĩnh Trần Thế Dũng đề nghị các ban Đảng Tỉnh ủy, huyện, thành, thị ủy, đảng ủy trực thuộc tiếp tục bám sát chủ trương, nghị quyết, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện có hiệu quả các nhiệm vụ.
Tại hội nghị giao ban công tác xây dựng Đảng 5 tháng đầu năm của Huyện ủy Nghi Xuân (Hà Tĩnh) với đội ngũ cán bộ cốt cán và bí thư đảng bộ các xã, thị trấn trên địa bàn chiều 15/5, các đại biểu thẳng thắn chỉ ra những tồn tại hạn chế, nhất là vai trò lãnh đạo của một số cấp ủy chi bộ còn yếu, tinh thần đoàn kết ở một số địa phương chưa cao.