Đinh Cao Sơn - cựu học sinh Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh, chủ nhân tấm HCV Olympic Hóa học quốc tế năm 2023 đã chọn làm sinh viên Trường ĐH Sư phạm Hà Nội.
Tại cuộc thi Olympic Hóa học quốc tế năm 2023, em Đinh Cao Sơn - học sinh Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh đã xuất sắc giành huy chương vàng, là thí sinh có điểm số cao nhất đội tuyển Olympic Hóa học Việt Nam, xếp thứ 7 thế giới.
Cách đây ít giờ đồng hồ, xạ thủ Hoàng Xuân Vinh xuất sắc phá kỷ lục Olympic ở nội dung súng ngắn 10m hơi nam, qua đó mang về tấm HCV Thế vận hội lần đầu tiên trong lịch sử cho thể thao Việt Nam. Tất nhiên, thành tích đặc biệt này khiến báo chí quốc tế không khỏi sững sờ và thán phục.