Từ ngày mai (4/5), hơn 700 trường học ở Hà Tĩnh sẽ trở lại nền nếp dạy học. Việc đảm bảo môi trường an toàn đã và đang được thầy cô giáo, các bậc phụ huynh chuẩn bị chu đáo.
Gần 34 ngàn học sinh lớp 9 và 12 ở Hà Tĩnh đã có chung niềm vui trở lại trường sau thời gian dài nghỉ học vì dịch bệnh. Công tác phòng chống dịch tại các cơ sở giáo dục được chuẩn bị chu đáo, tạo môi trường an toàn, đảm bảo sức khỏe cho học sinh.
Sáng nay (27/4) gần 34 ngàn học sinh lớp 9 và lớp 12 ở Hà Tĩnh trở lại trường sau thời gian dài nghỉ học tránh dịch Covid-19. Từ cổng trường vào lớp học, các em đã được hướng dẫn thực hiện nghiêm các giải pháp phòng dịch, đảm bảo an toàn trong quá trình học tập.