Mô hình Hội cựu Công an nhân dân tham gia giữ gìn ANTT tại địa bàn cơ sở của TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) là "cánh tay nối dài" trong đấu tranh, phòng chống các loại tội phạm.
"Hội cựu Công an nhân dân tham gia giữ gìn an ninh trật tự tại địa bàn cơ sở" ở Thạch Hà (Hà Tĩnh) là mô hình đầu tiên được triển khai trong toàn quốc.
Chủ tịch UBND tỉnh Võ Trọng Hải đề nghị Hội Cựu Công an nhân dân tỉnh Hà Tĩnh cần triển khai tốt công tác vận động, tập hợp hội viên theo đúng tôn chỉ, mục đích; từng bước nâng cao vai trò, vị thế và uy tín của hội.