Chiều nay (30/5), các cầu thủ Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã có buổi tập làm quen sân Tam Kỳ để chuẩn bị cho vòng 1/8 Cúp Quốc gia. Sau trận thắng Fico Tây Ninh, tinh thần toàn đội đang lên rất cao, với quyết tâm tạo nên bất ngờ trên đất Quảng Nam.
Làm khách trên sân Tam Kỳ chiều 31/5, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã đánh bại đội á quân Quảng Nam tại vòng 1/8, qua đó chính thức giành quyền vào chơi tứ kết Cúp Quốc gia 2020 với Than Quảng Ninh trên sân nhà Hà Tĩnh.