Hội thảo “Hành trình khởi nghiệp từ THPT” giúp học sinh Hà Tĩnh được trang bị kiến thức, kỹ năng và khơi dậy tinh thần khởi nghiệp ngay từ trên ghế nhà trường.
Mang đến cơ hội cho học sinh THPT được tìm hiểu các ngành nghề và môi trường học tập ở bậc đại học, Đại học Duy Tân đã phối hợp với các trường THPT trên địa bàn TP. Đà Nẵng nói riêng và khu vực miền Trung nói chung để tổ chức chương trình "Hướng nghiệp Chọn ngành" cho các em học sinh khối 12.