Thời gian tới, Hội Người mù huyện Thạch Hà (Hà Tĩnh) tiếp tục chăm lo cho người mù nói riêng và người khuyết tật nói chung; tăng cường đào tạo nghề, chuyển giao khoa học kỹ thuật… cho người mù, người khiếm thị.
54 cá nhân thuộc câu lạc bộ truyền thống BĐBP Hà Tĩnh đã được trao tặng kỷ niệm chương “Vì chủ quyền an ninh biên giới tổ quốc” vì đã có nhiều đóng góp đối với sự nghiệp bảo vệ chủ quyền, an ninh biên giới và xây dựng lực lượng BĐBP.