Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Trần Thế Dũng yêu cầu các sở, ngành, địa phương, BCĐ Đổi mới và phát triển KTTT tập trung tháo gỡ những vướng mắc, khó khăn, tạo điều kiện phát triển KTTT, góp phần phát triển kinh tế - xã hội tỉnh Hà Tĩnh.
Đổi mới và phát triển kinh tế tập thể năm 2023, huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) phấn đấu thành lập mới từ 5 hợp tác xã (HTX); tăng số lượng HTX trên các lĩnh vực, đảm bảo hoạt động đúng luật, thực chất, hiệu quả, bền vững…
Cùng với sự phát triển không ngừng lớn mạnh của phong trào hợp tác xã (HTX) Việt Nam, những năm qua, Liên minh HTX tỉnh Hà Tĩnh đã chú trọng đến xây dựng, phát triển kinh tế tập thể, góp phần quan trọng vào sự phát triển KT-XH chung của tỉnh.