Sáng sớm nay (10/10), áp thấp nhiệt đới (ATNĐ) đã đi vào khu vực đất liền Hà Tĩnh - Quảng Bình. Do ảnh hưởng của áp thấp, vùng ven biển có gió mạnh cấp 5, có lúc cấp 6, giật cấp 7.
Đầu giờ chiều nay (15/10), trong khi vừa phát đi thông tin cảnh báo về lũ khẩn cấp trên các sông ở Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An thì Trung tâm Khí tượng Thủy văn trung ương cũng đồng thời thông báo tin bão gần Biển Đông khiến người dân miền Trung, nhất là vùng Bắc Trung bộ lại hoang mang, lo lắng.