Đoàn Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp (CCQ&DN) tỉnh Hà Tĩnh vừa tổ chức chương trình “Trung thu cho em” tặng các phần quà (trị giá hơn 30 triệu đồng) cho con em các y, bác sĩ tuyến đầu chống dịch COVID-19 và các em thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn.
Nhiều loại xe đã được điều động đến các chốt kiểm soát phòng dịch trên địa bàn TP Hà Tĩnh ngay trong đêm mưa lớn để làm chỗ trú mưa cho các lực lượng đang làm nhiệm vụ
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Đặng Ngọc Sơn đã trực tiếp đi kiểm tra và động viên, chia sẻ những khó khăn, vất vả của lực lượng tuyến đầu chống dịch tại các chốt cách ly ở thôn Trung Hòa (xã Tân Lâm Hương) và xã Thạch Hải, vào chiều nay (9/6).