“Ngày này năm ngoái, nơi chúng ta đang đứng vẫn là mặt biển. Đến tháng 6 năm nay, chúng tôi đã chuyển văn phòng từ Hà Nội về đây và nhà máy hiện đang trong giai đoạn hoàn thiện cuối cùng”.
Đường cứu hộ đập Khe Hao đoạn chạy qua thôn Kim Anh, xã Tân Lộc, huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) bị nứt toác mặt đường, sụt lún mái ta-luy khiến chính quyền cùng nhiều hộ dân trong vùng bất an khi mùa mưa bão đang đến gần.