Nhằm hỗ trợ người dân vùng lũ một cách thiết thực, Hội LHPN huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) đã tích cực vận động nhiều nguồn lực giúp người dân nguồn sinh kế để ổn định cuộc sống lâu dài.
Xuất phát từ mô hình tổ hợp tác dịch vụ gia đình, 8 năm qua, chị Đặng Thị Thu (tổ dân phố 14, thị trấn Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) đã tạo ra “kênh” để phát triển kinh tế, đồng thời giải quyết việc làm cho chị em trong chi hội.