Thông qua Quỹ Bảo trợ trẻ em Việt Nam, Tổ chức Operation Smile đã tài trợ chương trình phẫu thuật dị tật vùng hàm mặt cho trẻ em cả nước, trong đó có 55 em ở Hà Tĩnh.
80 chiếc xe đạp với tổng trị giá gần 200 triệu đồng được Công ty Bảo Việt Nhân thọ Hà Tĩnh trao tặng giúp các em học sinh có thêm động lực vươn lên trong học tập và cuộc sống.
“Chung tay vì trẻ em nghèo, trẻ em dân tộc thiểu số”, thời gian qua, các cấp, ngành Hà Tĩnh đã tích cực tổ chức nhiều hoạt động chia sẻ, hỗ trợ trẻ em nghèo, trẻ em dân tộc thiểu số.