Quê ở Quảng Bình nhưng yêu mến mảnh đất Hà Tĩnh, bởi vậy, Đinh Thị Mỹ Linh (SN 2002) đã theo học tại Trường Cao đẳng Y tế Hà Tĩnh và cống hiến tuổi trẻ với những hoạt động thiện nguyện. Vừa qua, em cũng là gương mặt được vinh danh “sinh viên 5 tốt” cấp tỉnh.
Đạt 28,3 điểm ở khối thi A01 (Toán - Lý - Anh) và vượt qua kỳ thi đánh giá năng lực do Bộ Công an tổ chức, em Trần Vân Anh (SN 2004, xã Hà Linh, huyện Hương Khê, Hà Tĩnh) đã xuất sắc trúng tuyển ngành Nghiệp vụ an ninh, Học viện An ninh nhân dân năm học 2022 - 2023.
Học giỏi toàn diện, năng động, nhiệt tình… là những lời nhận xét của các bạn và thầy cô ở Trường Đại học Hà Tĩnh khi nhắc đến cậu sinh viên tài năng Phan Trung Hiếu.