Với việc triển khai thẩm định giá Nhà nước đối với các gói mua sắm tài sản công từ 500 triệu đồng trở lên, Hà Tĩnh đang có bước đi đột phá trong quản lý nhằm thay đổi tư duy, trách nhiệm của các chủ đầu tư, nâng cao hiệu quả công tác quản lý tài chính và tiết kiệm NSNN.
Sở Tài Chính Hà Tĩnh phối hợp với Trường bồi dưỡng cán bộ tài chính - Bộ Tài chính mở khoá học đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ chuyên ngành thẩm định giá cho gần 130 cán bộ, viên chức.