Tháng hành động về an toàn, vệ sinh lao động - Tháng công nhân 2023, các cấp, ngành ở Hà Tĩnh hướng đến nâng cao nhận thức, việc tuân thủ pháp luật về an toàn, vệ sinh lao động trong các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất, kinh doanh.
Với chủ đề “Tăng cường các biện pháp giảm thiểu rủi ro về an toàn, vệ sinh lao động, cải thiện điều kiện lao động tại nơi làm việc, thích ứng an toàn, linh hoạt và kiểm soát hiệu quả dịch bệnh COVID-19”, Tháng hành động về an toàn, vệ sinh lao động (ATVSLĐ) cũng được các doanh nghiệp Hà Tĩnh gắn với các hoạt động trong Tháng Công nhân 2022.
Thị xã Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) hiện có hơn 5.000 công nhân, lao động đang tích cực lao động, sản xuất, học tập nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ, tay nghề; sôi nổi tham gia các phong trào thi đua yêu nước.
Tiếp tục các hoạt động Tháng Công nhân năm 2021, Công đoàn Sở Y tế, UBND thị xã Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) tổ chức biểu dương, tôn vinh các công nhân viên chức, lao động tiêu biểu.