Chợ TP Hà Tĩnh là nơi có mật độ người tập trung đông đến mua bán nên thời điểm này, công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại đây được đặc biệt quan tâm.
Sau khi xuất hiện các ca nhiễm mới ở huyện Lộc Hà, TP Hà Tĩnh đã tiến hành lấy mẫu, xét nghiệm nhanh Covid-19 cho 210 người kinh doanh mặt hàng tươi sống ở chợ TP Hà Tĩnh và chợ Vườn Ươm. Kết quả cho thấy, 100% mẫu âm tính với virus SARS-CoV-2.
Sáng 2/4, gần 40 tiểu thương bán hàng rau tại chợ TP. Hà Tĩnh đã quyên góp 1,5 tấn rau, củ, quả dành tặng cho các điểm cách ly trên địa bàn thông qua đơn vị tiếp nhận là Bộ CHQS tỉnh.