Khép lại hành trình tình nguyện quốc tế 2023 trên đất nước Triệu Voi, tuổi trẻ Hà Tĩnh đã mang tới những giá trị thiết thực cho người dân Lào khó khăn ở vùng biên giới.
Đoàn tình nguyện Hà Tĩnh đã tổ chức khám, tư vấn sức khỏe, phát thuốc miễn phí cho người dân tỉnh Khăm Muồn (Lào); trao đổi kinh nghiệm công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi...
Đoàn tình nguyện tỉnh Hà Tĩnh và Đoàn Thanh niên tỉnh Bolikhămxay (nước CHDCND Lào) đã trao đổi những mô hình, kinh nghiệm, cách làm hay trong công tác Đoàn và cùng nhau triển khai nhiều hoạt động tình nguyện có ý nghĩa.