Từ nay đến ngày 1/12, các khu vực Trung Trung Bộ và Nam Trung Bộ có mưa vừa, mưa to, có nơi mưa rất to và dông với tổng lượng mưa phổ biến khoảng 150-300mm/đợt, có nơi trên 350mm/đợt.
Sáng sớm nay (15/12), không khí lạnh đã ảnh hưởng đến một số nơi khác ở phía Tây Bắc Bộ và Trung Trung Bộ. Ở vịnh Bắc Bộ đã có gió đông bắc mạnh cấp 7, giật cấp 8.
Theo Trung tâm Dự báo Khí tượng Thuỷ văn Trung ương, khối không khí lạnh ở phía Bắc đang di chuyển về phía nước ta, từ đêm nay và ngày mai (27/8) sẽ ảnh hưởng đến các tỉnh Bắc Trung Bộ.