Bị trâu húc thủng bụng, cháu Đinh Thị Ánh Nguyệt - con của đôi vợ chống thiểu năng trí tuệ ở thôn 6, xã Hương Đô, Hương Khê (Hà Tĩnh) không có đủ điều kiện chăm sóc, chữa trị. Ông nội - người đang chăm sóc cháu xót xa: Bác sĩ hẹn tái khám nhưng giờ tôi không có tiền đưa cháu đi viện nữa.
Tình yêu của những người khuyết tật luôn gặp nhiều khó khăn, rào cản. Thế nhưng, bằng sự sẻ chia, anh Vũ Tùng Đạt (SN 1984) và chị Lê Thị Thúy Hằng (SN 1989) (xã Kỳ Hưng, TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã vượt qua tất cả để xây dựng tổ ấm hạnh phúc.
Sau khi nhận được thông tin bạn đọc cung cấp về việc trong quá trình ăn uống tại một nhà hàng trên đường La Sơn Phu Tử (TP Hà Tĩnh) phát hiện một chai bia nhãn hiệu Heineken khác lạ nhưng không ai chịu trách nhiệm, PV đã tiếp cận tìm hiểu...