Mô hình nuôi ốc hương thương phẩm đầu tiên tại TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) của gia đình ông Nguyễn Văn Lý (thôn Tam Hải 2, xã Kỳ Ninh) sau hơn 4 tháng nuôi đã có thể xuất bán.
Tập trung hoàn thiện 10 tiêu chí khu NTM kiểu mẫu để cùng xã đạt chuẩn NTM vào cuối năm 2020, thôn Tiến Thành, xã Kỳ Khang đang hình thành một khu dân cư "xanh” nơi vùng biển ngang của huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh).
Chủ động nguồn giống cây tại chỗ và huy động toàn bộ nhân lực, xã Kỳ Khang (huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đang nỗ lực khôi phục diện tích rừng phi lao chắn sóng đã bị tàn phá do cơn bão số 10 năm 2017.