Sáng 27/3, dưới sự chủ trì Bí thư Tỉnh ủy - Chủ tịch HĐND tỉnh Lê Đình Sơn cùng các Phó Chủ tịch HĐND tỉnh: Nguyễn Thị Nữ Y, Võ Hồng Hải, Thường trực HĐND tỉnh Hà Tĩnh tổ chức phiên họp thứ 8 để nghe và cho ý kiến về các giải pháp, phương án xử lý đối với những khó khăn, vướng mắc tại KKT Cầu Treo; việc giải quyết các vấn đề theo khung thời gian đã thống nhất tại phiên họp thứ 5 và phiên họp thứ 7.
Sáng 27/2, Thường trực HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVII tổ chức phiên họp thứ 7 để xem xét, nghe báo cáo kết quả xử lý các việc tồn đọng và kiến nghị. Bí thư Tỉnh ủy - Chủ tịch HĐND tỉnh Lê Đình Sơn và các Phó Chủ tịch HĐND tỉnh: Nguyễn Thị Nữ Y, Võ Hồng Hải chủ trì phiên họp.