Ông Hoàng Minh Việt - Phó ban chuyên trách Ban ATGT Hà Tĩnh cho hay , thời gian qua xuất hiện nhiều xe lôi, xe kéo tự chế, xe thô sơ, xe ngựa… chuyên chở hàng hóa, vật liệu xây dựng cồng kềnh, quá khổ, quá tải trên các tuyến đường, nhất là ở nội thành, nội thị, gây cản trở ATGT.
Những ngày gần đây, trên địa bàn các xã Phú Gia, Hương Vĩnh, thuộc huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) xuất hiện tình trạng người dân điều khiển xe máy kéo xe lôi và xe trâu kéo để vận chuyển gỗ không dấu búa kiểm lâm...