UBND huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) ra quyết định xử phạt 2 doanh nghiệp với tổng số tiền 78 triệu đồng do vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt.
Sau một tuần ra quân (25-31/7), lực lượng CSGT Công an huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập biên bản, xử phạt 20 xe quá tải, quá khổ, xe cơi nới thành thùng, xe chở vật liệu không đảm bảo về môi trường...
Thanh tra Giao thông Hà Tĩnh tăng cường tuần tra kiểm soát, xử lý vi phạm tải trọng xe, nhất là tại các khu vực đầu mối mỏ vật liệu, bãi tập kết vật liệu xây dựng…