Tiếng còi hiệu hú lên, chiếc xe cứu thương vội vã lao đi trong cuộc đua giành lại sinh mạng bệnh nhân từ tay tử thần. Trên những chuyến xe ấy chứa đựng biết bao vui buồn chuyện nghề của những người luôn giữ bản lĩnh “thép” và tấm lòng từ mẫu.
Lái xe vận chuyển người bệnh ở Hà Tĩnh chia sẻ, nghề cầm vô lăng xe cứu thương có trọng trách rất nặng nề khi liên quan đến những bệnh nhân mà sức khỏe và tính mạng của họ lúc đó như “ngàn cân treo sợi tóc”.