Sau hơn 1 ngày thi đấu sôi nổi, cặp VĐV đến từ CLB bóng lưới Bằng Sport đã giàng ngôi vị quán quân Giải Bóng lưới toàn tỉnh tranh Cúp Bằng Sport lần thứ 2.
Thành lập từ năm 2012, với nòng cốt là các cầu thủ đã từng được huấn luyện chuyên nghiệp tại Trung tâm TDTT Hà Tĩnh, FC New Focus được biết đến là “chim đầu đàn” của bóng đá phong trào Hà Tĩnh.
Giải bóng lưới lần đầu tiên được tổ chức tại TP Hà Tĩnh vào ngày 3/8 đã thu hút 23 đội bóng (23 cặp VĐV) đến từ các CLB bóng lưới phong trào trên địa bàn toàn tỉnh tham gia. Đội New Focus - thành phố Hà Tĩnh đã xuất sắc giành giải nhất.