![Chàng trai khuyết tật ở Hà Tĩnh lan tỏa lối sống tích cực trong cộng đồng](https://cdn.baohatinh.vn/images/aa59f163e6c5cda649e9f0253116c7ed649ef39d9284717819a93e1b1acc8b6636f1f3dc082b2ac69377fc9d936e0e0e/76d3222342t3869l7-ddok.jpg)
Chàng trai khuyết tật ở Hà Tĩnh lan tỏa lối sống tích cực trong cộng đồng
Chấp nhận số phận nhưng không đầu hàng số phận, anh Phạm Sỹ Long (SN 1988) - một người khuyết tật nặng ở thôn Hợp Thuận, xã Xuân Phổ, huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã vượt qua nghịch cảnh, trở thành người truyền cảm hứng cho nhiều bạn trẻ. Anh là 1 trong 50 gương thanh niên khuyết tật tiêu biểu của cả nước vừa được vinh danh tấm gương “Tỏa sáng nghị lực Việt” cuối năm 2022.