Lễ tế là dịp để Nhân dân, người làm nghề rèn phường Trung Lương, TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) tưởng nhớ đức thánh tổ nghề rèn, cầu cho một năm mưa thuận, gió hòa.
Sáng 11/2 (tức ngày 7 tháng Giêng), tại cụm di tích lịch sử văn hóa Tiên Sơn, phường Trung Lương (T.X Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) tổ chức lễ tế Đức thánh tổ thợ rèn.
Trong cuộc họp báo thường kỳ của Bộ Ngoại giao chiều 3/11, tại Hà Nội, Người Phát ngôn Bộ Ngoại giao Lê Hải Bình đã trả lời câu hỏi của phóng viên về các vấn đề báo chí quan tâm.