![Bước tiến lớn trong chẩn đoán điều trị ung thu ở BVĐK thành phố Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/aa59f163e6c5cda649e9f0253116c7ed5c51c0da518c3510b6e74b4a335b5dca9c2648c9b08c5289b5db6f5e2ca06e1d/133d1220514t54403l0.jpg)
Bước tiến lớn trong chẩn đoán điều trị ung thu ở BVĐK thành phố Hà Tĩnh
"Thay vì phải gửi mẫu bệnh phẩm lên tuyến trên để xét nghiệm và phải chờ 5 - 7 ngày, nay bệnh nhân chỉ cần chờ 1 - 2 ngày là có kết quả, từ đó bác sỹ sẽ tư vấn và có hướng điều trị sớm hơn". Đó là khẳng định của bác sỹ Nguyễn Đình Trường - Khoa Chẩn đoán hình ảnh (BVĐK TP Hà Tĩnh) về kỹ thuật giải phẫu bệnh trong chẩn đoán ung thư của đơn vị.