Trong sự nghiệp “trồng người”, ngành GD&ĐT Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn xuất hiện nhiều tấm gương sáng. Những thầy cô giáo ấy đã biết vươn lên để đáp ứng yêu cầu ngày càng cao của xã hội, được tập thể nhà trường và học sinh ghi nhận. Cô giáo Vũ Thị Lý – Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Hậu Lộc là một điển hình.
Trong khuôn khổ chiến dịch “Cứu tê tê” thuộc chương trình “Không có người mua - Không còn kẻ giết,” sáng 25/3, Trung tâm Hành động và Liên kết vì Môi trường và Phát triển (CHANGE) phối hợp Tổ chức bảo vệ động vật hoang dã WildAid tổ chức hội thảo “Vảy tê tê và những điều chưa biết trong y học cổ truyền.”