Đại dịch Covid-19 đã gây ra những khó khăn chưa từng có cho doanh nghiệp (DN) ở Hà Tĩnh. Trong bối cảnh đó, các tổ chức tín dụng linh hoạt thực hiện các chính sách ưu đãi, kịp thời “trợ sức” DN, hộ kinh doanh vượt qua khó khăn.
Theo thông tin từ Cục Thống kê Hà Tĩnh, do ảnh hưởng của dịch Covid-19, chỉ số sản xuất toàn ngành công nghiệp tháng 4 dự ước giảm 12,92% so với tháng trước.
Theo kết quả điều tra của Cục Thống kê Hà Tĩnh, 57,78% số doanh nghiệp hoạt động trong ngành công nghiệp chế biến, chế tạo trên địa bàn tỉnh nhận định sản xuất, kinh doanh (SXKD) ổn định và tăng trưởng tốt hơn trong quý II năm 2020.