Từ ngày 6 đến ngày 8/3, tại Hà Nội, Ủy ban Kiểm tra Trung ương đã họp kỳ thứ 37. Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương chủ trì kỳ họp.
Sở Y tế Hà Tĩnh đã có văn bản đề nghị UBND tỉnh kiến nghị BHXH Việt Nam xem xét kỹ lưỡng các giải trình của các cơ sở y tế để kiểm tra, đối chiếu với các quy định hiện hành, tránh gây thiệt thòi cho các đơn vị.