Phát huy vai trò tiên phong, gương mẫu, những năm qua, các thế hệ cán bộ, đảng viên xã Đức Lĩnh (Vũ Quang - Hà Tĩnh) luôn đi đầu trong mọi lĩnh vực, góp phần quan trọng cùng Đảng bộ, chính quyền xã hoàn thành thắng lợi các mục tiêu đề ra.
Luôn năng động, tâm huyết, không ngại khó, ngại khổ và gương mẫu đi đầu trong mọi công việc... là đánh giá của bà con thôn Thanh Bình, xã Đức Lĩnh (Vũ Quang, Hà Tĩnh) về người cán bộ thôn Nguyễn Trinh Hào.
Huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) sẽ được xây dựng thí điểm mô hình đánh giá hiện trạng mức độ sẵn sàng ứng dụng công nghệ số, xác định vấn đề bức thiết, tiềm năng bản địa; đề xuất mô hình đổi mới sáng tạo…