Tiếp tục chương trình làm việc tại Công ty TNHH Gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh (FHS), sáng nay (4/4), đoàn công tác Bộ TN&MT cùng các nhà khoa học đã có buổi đánh giá về kết quả hoàn thiện các công trình bảo vệ môi trường của doanh nghiệp này.
Chiều 3/2, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đặng Ngọc Sơn đi kiểm tra việc kết nối quan trắc onlline tại Trung tâm Quan trắc và Kỹ thuật môi trường Hà Tĩnh; việc bảo vệ môi trường và nguồn nước tại Công ty TNHH MTV Bia Sài Gòn – Hà Tĩnh; công tác bảo vệ môi trường tại HTX Chăn nuôi lợn nái ngoại ở Đức Thọ.