(Baohatinh.vn) - Thực hiện chương trình phối hợp đỡ đầu xây dựng nông thôn mới, sáng 13/9, lãnh đạo LĐLĐ tỉnh Hà Tĩnh đã trao số tiền 50 triệu đồng hỗ trợ xã Hộ Độ, huyện Lộc Hà..
Lãnh đạo LĐLĐ tỉnh, huyện Lộc Hà trao biểu trưng hỗ trợ kinh phí xây dựng nhà văn hóa thôn Xuân Tây.
Từ nguồn kinh phí huy động đóng góp của cán bộ, nhân viên LĐLĐ các cấp, đợt này, LĐLĐ tỉnh trao 50 triệu đồng hỗ trợ địa phương mua sắm trang thiết bị cho nhà văn hóa thôn Xuân Tây; tủ sách và hơn 1.300 đầu sách về xây dựng nông thôn mới cho nhà văn hóa các thôn trên địa bàn xã.
... trao sách trang bị cho các nhà văn hóa thôn
Được biết, Hộ Độ là xã được LĐLĐ tỉnh đỡ đầu trong chương trình xây dựng nông thôn mới. Hiện nay, xã đã hoàn thành 11 tiêu chí, 4 tiêu chí cơ bản hoàn thành và phấn đấu về đích vào cuối năm 2016.
Tủ sách nông thôn mới trang bị cho các nhà văn hóa thôn
Từ đầu năm đến nay, LĐLĐ tỉnh đã tổ chức nhiều hoạt động giúp đỡ địa phương như: huy động cán bộ đoàn viên công đoàn về cơ sở ngày thứ bảy, chủ nhật để giúp người dân phát quang hành lang giao thông và an toàn lưới điện; hoàn thành 400m đường điện thắp sáng làng quê…
Với sự nỗ lực của chính quyền và nhân dân xã Hộ Độ, sự quan tâm hỗ trợ của LĐLĐ tỉnh, hy vọng, địa phương sẽ hoàn thiện các tiêu chí và về đích đúng tiến độ.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.