Từ 11 - 13/7, huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) tổ chức hội thi hòa giải viên giỏi cơ sở ở 3 cụm thi với sự tranh tài của 21/23 xã, thị trấn trên địa bàn. Đây là địa phương duy nhất trên toàn tỉnh tổ chức hội thi hòa giải viên giỏi cơ sở cấp huyện.
Ngày 20/3, Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Hà Tĩnh phối hợp với TAND tỉnh tổ chức hội nghị lấy ý kiến góp ý xây dựng Luật Hòa giải, đối thoại tại tòa án; Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Giám định tư pháp.