![Ấm lòng cùng blouse trắng (Bài 3): Gieo niềm hy vọng cho những “bệnh nhân đặc biệt”](https://cdn.baohatinh.vn/images/aa59f163e6c5cda649e9f0253116c7edbddcc0ed52ac67a9fef99d34b55bcc8f88849dab90c3f162ffea9eb34ef4735b57d0aaaa8f9c8624c1f67280619290a3/127d3164406t181l5-anh-dai-dien-mm.jpg)
Ấm lòng cùng blouse trắng (Bài 3): Gieo niềm hy vọng cho những “bệnh nhân đặc biệt”
“Y đức luôn là tiêu chí hàng đầu đối với những người làm trong ngành y nhưng đối với bệnh nhân tâm thần, y, bác sỹ phải thật sự yêu nghề, chịu được áp lực tinh thần khủng khiếp, phải thật sự thấu cảm mới đủ kiên trì giúp họ thoát khỏi “cõi điên”, tìm lại chính mình” - lời chia sẻ của bác sỹ Nguyễn Văn Mạnh - Phó Giám đốc Bệnh viện Tâm thần Hà Tĩnh khiến chúng tôi càng hiểu và trân quý hơn công việc của những cán bộ, nhân viên y tế nhiều năm gắn bó với nơi mà không một ai muốn đến.