Trưởng ban Nội chính Trung ương Phan Đình Trạc đánh giá sự phối hợp nhuần nhuyễn giữa Ban Nội chính Trung ương với Đảng đoàn MTTQ Việt Nam trong 5 năm qua đã góp phần ngăn chặn, đẩy lùi tiêu cực, tham nhũng.
Hưởng ứng lời kêu gọi của Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam, ngay tại lễ phát động, các cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp ở các điểm cầu đã ủng hộ và đăng ký ủng hộ với tổng số tiền trên 290 tỷ đồng.
Với tinh thần chung tay cùng cộng đồng phòng chống dịch bệnh Covid-19, đến nay, các tổ chức, cá nhân trên địa bàn huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) đã ủng hộ gần 900 triệu đồng.
Dự kiến tổng thời gian làm việc của Quốc hội là 17,5 ngày, trong đó đợt 1 (họp trực tuyến) có 8,5 ngày, bắt đầu ngày 20/5 (khai mạc kỳ họp) và kết thúc vào sáng ngày 30/5.
Với kết quả hiệp thương do Ủy ban MTTQ thị xã Kỳ Anh - Hà Tĩnh tổ chức, bà Nguyễn Thị Phương Hải - Trưởng ban Dân vận Thị ủy đồng thời giữ Chủ tịch Ủy ban MTTQ thị xã Kỳ Anh.