Hội đồng xét tặng danh hiệu “Nghệ nhân nhân dân”, ‘Nghệ nhân ưu tú” tỉnh Hà Tĩnh (được thành lập tại Quyết định số 2376/QĐ-UBND ngày 27/7/2020 của UBND tỉnh) vừa họp để xét tặng các danh hiệu”Nghệ nhân nhân dân”, “Nghệ nhân ưu tú”.
Nghệ nhân ưu tú Hà Tĩnh Nguyễn Tiến Khởi sáng tác ca khúc “Bài ca chống dịch Covid-19” với giai điệu rộn ràng, dễ nghe, khiến người ta chỉ muốn đứng dậy lắc lư, vỗ tay theo nhịp.
Với lòng say mê và những tình cảm đặc biệt dành cho trò Kiều, vợ chồng nghệ nhân dân gian Nguyễn Mậu (72 tuổi, thôn An Mỹ, Tiên Điền, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) và nghệ nhân ưu tú Trần Thị Phượng (66 tuổi) vẫn dành bao tâm huyết giữ và truyền “lửa” trò Kiều cho thế hệ con cháu.