Ngôi nhà Trí tuệ tại thôn Lâm Đồng ở xã vùng giáo Sơn Lâm (Hương Sơn - Hà Tĩnh) đi vào hoạt động đáp ứng nhu cầu giao lưu, sinh hoạt, hưởng thụ văn hóa tinh thần, rèn luyện sức khỏe của người dân.
Sau gần 4 tháng triển khai, Ngôi nhà trí tuệ tổ dân phố (TDP) 3, thị trấn Phố Châu (Hương Sơn - Hà Tĩnh) đi vào hoạt động, tạo niềm tin, phấn khởi cho cán bộ và Nhân dân địa phương. Đây là một trong hai mô hình điểm của tỉnh.
Chiều 16/1, tại ngôi nhà trí tuệ thôn Trung Bằng, xã Sơn Bằng, CLB Chạm - đội tình nguyện Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh tổ chức chương trình giao lưu tìm hiểu truyền thống văn hóa con người Hà Tĩnh.
Nhà văn hóa cộng đồng - ngôi nhà trí tuệ tại thôn Trung Bằng, xã Sơn Bằng (Hương Sơn - Hà Tĩnh) được xây dựng vừa làm nơi tránh trú bão lũ, vừa là nơi sinh hoạt văn hóa, góp phần xây dựng những cộng đồng học tập suốt đời.