(Baohatinh.vn) - Chiều 16/1, tại ngôi nhà trí tuệ thôn Trung Bằng, xã Sơn Bằng, CLB Chạm - đội tình nguyện Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh tổ chức chương trình giao lưu tìm hiểu truyền thống văn hóa con người Hà Tĩnh.
Giao lưu tại nhà văn hoá trí tuệ thôn Trung Bằng
Tham gia buổi giao lưu có trên 20 em Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh và các em học sinh tiểu học, trung học cơ sở đang sinh sống tại xã Sơn Bằng.
Tại đây, các em đã được giao lưu với các nội dung như: Viết giấy mục tiêu, mong muốn trong năm mới; giới thiệu sự kiện; chiếu video về văn hóa dân gian và các trò chơi; điền từ còn thiếu vào câu ca dao, tục ngữ; văn vui vẻ và làm đồ thủ công.
Học sinh Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh thể hiện các tiết mục văn nghệ đặc sắc
Ngoài ra, các em còn được giao lưu các tiết mục văn nghệ đặc sắc do các anh chị Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh thể hiện. Thông qua buổi giao lưu, các em học sinh tại xã Sơn Bằng đã được học hỏi, mở rộng hiểu biết về văn hóa dân gian, lan tỏa giá trị tốt đẹp và truyền thống hiếu học, giúp các em có những trải nghiệm đáng nhớ, đầy ý nghĩa....
Khi đã trải qua quá nhiều va vấp trên đường đời, tôi càng thấm thía hơn những nghĩa tình ấy. Chợt nhận ra, mẹ cũng chính là một chiếc nón vĩ đại che chở tôi đến hết cuộc đời…
Kenza Layli - một nhân vật hoàn toàn được tạo ra bởi trí tuệ nhân tạo, vừa giành giải Hoa hậu AI. Người đẹp ảo này vốn có sức ảnh hưởng về mảng phong cách sống, thu hút lượng người theo dõi đông đảo trên Instagram, TikTok.
Với phương châm tiếp tục đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, 6 tháng đầu năm, công tác hội và phong trào VHNT Hà Tĩnh đạt nhiều kết quả đáng ghi nhận.
Theo khảo sát của tổ chức InterNations, Việt Nam là quốc gia có chi phí phải chăng nhất trên thế giới dành cho người nước ngoài, đứng đầu trong số 53 điểm đến khi nói đến tài chính cá nhân.
Chả giò (nem rán) và chạo tôm là hai đại diện của Việt Nam lọt vào danh sách "100 món ăn nhẹ được đánh giá ngon nhất thế giới", theo chuyên trang ẩm thực danh tiếng TasteAtlas.
Tôi lớn lên, cảm giác như không gian nhỏ hẹp đi. Cái man mác buồn bơ vơ của ngày nhỏ cũng không còn nữa. Thiếu thốn qua đi, kỷ niệm không còn nguyên sơ nữa...
Hơn 8,8 triệu lượt khách quốc tế đến Việt Nam trong 6 tháng đầu năm, bằng 158% so với cùng kỳ năm ngoái và tăng nhẹ so với năm 2019 – thời điểm trước đại dịch COVID-19.
Sau mỗi lần trời mưa, tôi thường có thói quen ngồi ở một chỗ nào đó thật cao để đón lấy cái hừng nắng đầu tiên. Cái hừng nắng trông non nớt mà lại vô cùng mạnh mẽ...
Với không khí rộn ràng cùng những giá trị văn hóa độc đáo, lễ hội đánh cá Vực Rào (Xuân Viên, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) thu hút đông đảo người dân ,du khách tham gia.
Thủ đô Vienna của Áo một lần nữa được “xướng tên” là thành phố đáng sống nhất trên thế giới, theo bảng xếp hạng thường niên của Economist Intelligence Unit (EIU) - cơ quan nghiên cứu kinh tế thuộc tập đoàn dịch vụ thông tin và truyền thông toàn cầu The Economist, trong đó có báo The Economist.
Nhiều lớp học năng khiếu đang được tổ chức tại huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) vào dịp hè đã trang thêm kỹ năng sống và phát triển năng khiếu của các em học sinh trên địa bàn.
Thay mặt Ban Thường vụ Tỉnh ủy Hà Tĩnh, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Trần Thế Dũng vừa ký ban hành kế hoạch tuyên truyền và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 300 năm Ngày sinh Hải Thượng Lãn Ông Lê Hữu Trác (1724 - 2024).
Chuyên gia truyền thông Lê Quốc Vinh khẳng định ‘khủng hoảng không bắt đầu từ truyền thông’, mà bắt đầu từ chính triết lý, văn hóa kinh doanh của doanh nghiệp, tổ chức…