Gắn việc học và làm theo Bác với thực hiện nhiệm vụ chuyên môn, mỗi cán bộ, công chức, người lao động thuộc Đảng ủy Khối Các cơ quan và doanh nghiệp Hà Tĩnh đã và đang góp phần làm giàu, làm đẹp quê hương.
Sáng 7/7, tại Hà Nội, Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam tổ chức Chương trình Vinh quang Việt Nam năm 2019 lần thứ 15 với chủ đề “Thi đua làm theo lời Bác”, tôn vinh 19 tập thể, cá nhân xuất sắc, đại diện cho những người con Việt Nam ưu tú khắp mọi miền Tổ quốc, đi đầu trong học tập, lao động, rèn luyện, tu dưỡng theo đạo đức, tư tưởng, phong cách Hồ Chí Minh.