Chiều 22/11, Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh Nguyễn Huy Hùng chủ trì buổi làm việc với Tòa án nhân dân tỉnh, Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh và Cục Thi hành án dân sự tỉnh để nghe báo cáo về tình hình, kết quả công tác năm 2019, nhiệm vụ năm 2020, các vụ việc tồn đọng.
Sáng 19/1, TAND Hà Tĩnh tổ chức hội nghị triển khai công tác tòa án năm 2018. Thẩm phán TAND Tối cao Nguyễn Văn Du, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Thị Nữ Y và Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng cùng dự.
Năm 2018, Ban Nội chính Trương ương sẽ chỉ đạo đẩy mạnh hơn nữa tiến độ điều tra, xử lý các vụ án, vụ việc nghiêm trọng, phức tạp, dư luận xã hội quan tâm; nhất là các vụ án, vụ việc tham nhũng, kinh tế, các vụ án có dấu hiệu oan sai, bảo đảm nghiêm minh, đúng pháp luật.